1) If 3 apples cost $6, how much do 9 apples cost? a) $12 b) $18 c) $15 d) $20 2) A car travels 60 miles in 1 hour. How far will it travel in 3 hours? a) 180 miles b) 120 miles c) 150 miles d) 200 miles 3) If 4 pencils cost $2, how much do 10 pencils cost? a) $5 b) $6 c) $8 d) $7 4) A recipe needs 2 cups of flour for 3 cups of sugar. How much flour for 9 cups of sugar? a) 6 cups b) 4 cups c) 8 cups d) 5 cups 5) If 5 books weigh 10 kg, how much do 15 books weigh? a) 30 kg b) 25 kg c) 20 kg d) 35 kg 6) A train travels 80 km in 2 hours. How far in 5 hours? a) 200 km b) 180 km c) 220 km d) 240 km 7) If 6 oranges cost $3, how much do 18 oranges cost? a) $9 b) $8 c) $10 d) $11 8) A bike covers 15 km in 1 hour. How far in 4 hours? a) 60 km b) 55 km c) 65 km d) 50 km 9) If 7 shirts cost $35, how much do 14 shirts cost? a) $70 b) $65 c) $75 d) $60 10) A baker uses 3 eggs for 2 cakes. How many eggs for 8 cakes? a) 12 eggs b) 10 eggs c) 14 eggs d) 11 eggs
0%
Math Problems with Double Number Lines and Ratios
แชร์
แชร์
แชร์
โดย
Jbryant19
6th Grade
Math
Ratios
แก้ไขเนื้อหา
สั่งพิมพ์
ฝัง
เพิ่มเติม
กำหนด
ลีดเดอร์บอร์ด
แสดงเพิ่มขึ้น
แสดงน้อยลง
ลีดเดอร์บอร์ดนี้ตอนนี้เป็นส่วนตัว คลิก
แชร์
เพื่อทำให้เป็นสาธารณะ
ลีดเดอร์บอร์ดนี้ถูกปิดใช้งานโดยเจ้าของทรัพยากร
ลีดเดอร์บอร์ดนี้ถูกปิดใช้งานเนื่องจากตัวเลือกของคุณแตกต่างสำหรับเจ้าของทรัพยากร
แปลงกลับตัวเลือก
แบบทดสอบ
เป็นแม่แบบแบบเปิดที่ไม่ได้สร้างคะแนนสำหรับลีดเดอร์บอร์ด
ต้องลงชื่อเข้าใช้
สไตล์ภาพ
แบบ อักษร
ต้องสมัครสมาชิก
ตัวเลือก
AI Enhanced: กิจกรรมนี้มีเนื้อหาที่สร้างโดย AI
ศึกษาเพิ่มเติม
สลับแม่แบบ
แสดงทั้งหมด
รูปแบบเพิ่มเติมจะปรากฏเมื่อคุณเล่นกิจกรรม
เปิดผลลัพธ์
คัดลอกลิงค์
คิวอาร์โค้ด
ลบ
คืนค่าการบันทึกอัตโนมัติ:
ใช่ไหม