1) Quanto costano 6 tazze di ceramica se 4 tazze costano 18 euro? a) 27 euro b) 40 euro c) 30 euro 2) Se 6 vasi di fiori costano 84 euro, quanto costano 23 vasi di fiori? a) 504 euro b) 168 euro c) 322 euro 3) Se 4 pentole costano 96 euro quanto costano 40 pentole? a) 1057 euro b) 960 euro c) 3600 4) Se 12 teglie costano 264 euro. Quanto costano 48 teglie? a) 14.400 b) 1056 euro c) 12.672 5) Se 3 confezioni di ammorbidente costano 18 euro con 42 euro quante confezioni posso comprare? a) 5 confezioni b) 7 confezioni c) 4 confezioni 6) Se con 81 euro posso comprare 3 golfini con 405 euro quanti golfini posso comperare? a) 20 b) 15 c) 18 7) se 2 paia di pantaloni costano 48 euro con 480 euro quanti pantaloni compro? a) 20 b) 35 c) 40 8) Se 3 gelati costano 2,20 cent quanto costano 6 gelati? a) 6,20 centesimi b) 13,20 centesimi c) 4,40 centesimi
0%
Problemi di prezzo e quantità
แชร์
แชร์
แชร์
โดย
Maestravalentinac
Primaria
Matematica
แก้ไขเนื้อหา
สั่งพิมพ์
ฝัง
เพิ่มเติม
กำหนด
ลีดเดอร์บอร์ด
แสดงเพิ่มขึ้น
แสดงน้อยลง
ลีดเดอร์บอร์ดนี้ตอนนี้เป็นส่วนตัว คลิก
แชร์
เพื่อทำให้เป็นสาธารณะ
ลีดเดอร์บอร์ดนี้ถูกปิดใช้งานโดยเจ้าของทรัพยากร
ลีดเดอร์บอร์ดนี้ถูกปิดใช้งานเนื่องจากตัวเลือกของคุณแตกต่างสำหรับเจ้าของทรัพยากร
แปลงกลับตัวเลือก
แบบทดสอบ
เป็นแม่แบบแบบเปิดที่ไม่ได้สร้างคะแนนสำหรับลีดเดอร์บอร์ด
ต้องลงชื่อเข้าใช้
สไตล์ภาพ
แบบ อักษร
ต้องสมัครสมาชิก
ตัวเลือก
สลับแม่แบบ
แสดงทั้งหมด
รูปแบบเพิ่มเติมจะปรากฏเมื่อคุณเล่นกิจกรรม
เปิดผลลัพธ์
คัดลอกลิงค์
คิวอาร์โค้ด
ลบ
คืนค่าการบันทึกอัตโนมัติ:
ใช่ไหม